Leita frttum mbl.is
Embla

Bloggfrslur mnaarins, ma 2010

Um a gera fyrir Samfylkingu a bja krafta sna fram alla meirihluta!

Ef a Samfylkingin tlar a reka af sr sliru ori er um a gera a bja sig fram og skjast eftir a komast meirihlutasamstarf allstaar sem a er hgt. Og san a standa sig og standa vi ll stru orin eins og a koma balri.

  • Vri ekki hgt hverju hausti a gera knnun ea kjsa um hersluatrii nstu fjrhagstlun. annig a bar gtu forgangsraa innan einhverja marka.
  • Kosningar um ll meirihttar skipulagsml

Eins a Samfylking beiti sr fyrir v a spilling og vafasamar agerir su upprttar.

Auvelda flki tttku starfi flokksins og eins a geta boi sig fram fyrir hann

etta samt v a umbtanefnd Samfylkingar standi sig og komi me raunhfar agerir myndu hjlpa til a auka aftur traust v a Samfylkingin s traustsins ver.

San arf rkisstjrnin a keyra gegn frumvarp um stjrnlagaing og hraa vinnu ess. Ekki lta rtluflk eins og Hreyfinguna sem alltaf finnur eitthva til a tortryggja seinka v.

g vildi a Samfylking fri samstarf Reykjavk, Kpavog og Hafnarfiri. vri flokkurinn raun a auka hrif sn sveitarstjrnum Hfuborgarsvinu.

Eins arf a flta lgum um jaratkvagreislur og gera r a raunhfum kost.


mbl.is Rddu vi Samfylkingu
Tilkynna um vieigandi tengingu vi frtt

Hef veri a rna kosningarslit Kpavogi sustu ratugi.

g fann su wikipedia.org ar sem koma fram ll kosningarslit Kpavogi fr 1955. Og margt frlegt a sj ar. T.d. eru h frambo og n ekki ekkt Kpavogi. Eins m sj a t.d. ar a sast egar flagshyggjuflokkarnir voru hr meirihluta t.d. var rinn Bjarstjri Kpavogi og var hr 2 kjrtmabil ar til a Sjlfstismenn og Framskn tku vi. Eins m sj a rangur Sjlfstismanna er s versti sem eir hafa fengi san 1986.

Frlegt a skoa etta hr

Hr er tkoma san 1978 en mis annar frleikur essari wikipediasum.a. hverjir voru kjrnir og hvaa meirihlutar voru myndair.

1978
ListiFlokkurAtkvi%Bjarf.
AAluflokkurinn99015,232
BFramsknarflokkurinn1.15017,692
DSjlfstisflokkurinn975152
GAlubandalagi1.73826,733
KBorgaralistinn81112,481
SAlmennt borgaraframbo70910,911
Auir og gildir1281,97
Alls6.50110011
Kjrskr og kjrskn7.87782,53
1982
ListiFlokkurAtkvi%Bjarf.
AAluflokkurinn1.14515,622
BFramsknarflokkurinn1.25017,052
DSjlfstisflokkurinn2.92539,95
GAlubandalagi1.62022,12
Auir og gildir3915,33
Alls7.33110011
Kjrskr og kjrskn8.91882,2
1986
ListiFlokkurAtkvi%Bjarf.
AAluflokkurinn1.90023,83
BFramsknarflokkurinn1.05313,191
DSjlfstisflokkurinn2.48331,14
GAlubandalagi2.16127,073
MFlokkur mannsins1491,870
Auir og gildir2382,98
Alls7.98410011
Kjrskr og kjrskn10.21378,17
1990
ListiFlokkurAtkvi%Bjarf.
AAluflokkurinn1.90121,183
BFramsknarflokkurinn1.14012,71
DSjlfstisflokkurinn3.45238,475
GAlubandalagi1.74019,392
VKvennalistinn4805,350
Auir og gildir2612,91
Alls8.97410011
Kjrskr og kjrskn11.19080,2
1994
ListiFlokkurAtkvi%Bjarf.
AAluflokkurinn1.58015,582
BFramsknarflokkurinn1.42814,081
DSjlfstisflokkurinn3.78737,345
GAlubandalagi1.99319,652
VKvennalistinn1.116111
Auir2011,98
gildir380,37
Alls10.14310011
Kjrskr og kjrskn12.05984,11
1998
BFramsknarflokkurinn2.44221,832
DSjlfstisflokkurinn4.32638,675
KKpavogslistinn4.05236,224
Auir og gildir3663,27
Alls11.18610011
Kjrskr og kjrskn14.34979,62
2002
ListiFlokkurAtkvi%Bjarf.
BFramsknarflokkurinn3.77621,413
DSjlfstisflokkurinn5.097375
SSamfylkingin3.82127,733
UVinstrihreyfingin grnt frambo8316,030
Auir og gildir2521,83
Alls13.77710011
Kjrskr og kjrskn17.58079,72
2006
ListiFlokkurAtkvi%Bjarf.
BFramsknarflokkurinn1.78911,981
DSjlfstisflokkurinn6.61044,275
SSamfylkingin4.64731,134
VVinstrihreyfingin grnt frambo1.54610,351
Auir og gildir3382,26
Alls14.93010011
Kjrskr og kjrskn19.35177,15
2010
Framsknarflokkurinn9916,741
DSjlfstisflokkurinn4.14228,174
FFrjlslyndi flokkurinn990,670
SSamfylkingin3.85326,213
VVinstrihreyfingin grnt frambo1.3419,121
XNst besti flokkurinn1.90112,931
YListi Kpavogsba1.4079,571
Auir og gildir9706,59
Alls14.70410011
Kjrskr og kjrskn21.39668,72


mbl.is Meirihlutavirur Kpavogi
Tilkynna um vieigandi tengingu vi frtt

Og verur a bara 4 flokka stjrn rmann!

a er nokku ljst a flk vill a Sjlfstisflokkur og Framskn fi fr. Enda ljsti vilja allra nna um samvinnu flokka tti a ekki a vera erfitt. Nstbesti flokkurinn hafi a stefnuskr sinni a fella meirihlutan. Samfylking og Vg hafa unni mjg saman minnihluta og Listi Kpavogsba finnst mr a hafa svipu gildi og flagshyggju flokkarnir. a verur v 4 flokka stjrn Kpavogi nsta tmabili. Og g held a a veri ekki erfitt a samrma stefnuml essara flokka.

Flokkur sem tapar 14% atkva sem og Framskn sem rtt kom manni inn eiga a metaka skilaboin og fara endurhfingu. Minni a Gunnar Birgirsson er komin aftur bjarstjrn. Nema a hafi veri hann sem var strikaur t.


mbl.is Fjgurra flokka stjrn n Sjlfstisflokks"
Tilkynna um vieigandi tengingu vi frtt

etta er n furuleg skring!

Hann talar um a a s skrt merki um a Samfylkingin s a tapa essum kosningum a missa mann Kpavogi. En a var bara nokkrum atkvum. Bddu er maurinn ekki lagi. Maurinn hltur a vera eitthva skrtinn. Samfylkingin tapar um 3% sem er vissulega slmt en sjlfstisflokkur tapar Kpavogi um 15% sem og a a eru 3 n frambo Kpavogi.

a er ljst a Framskn er a tapa miklu og hefur veri s flokkur sem segist vera bin a gera upp fortina.


mbl.is Samfylkingin er tapari essara kosninga
Tilkynna um vieigandi tengingu vi frtt

Hva a kjsa Reykjavk?

Bendi frbran pistil Illuga ar sem hann fer yfir lit sitt oddvitum flokkana umrunum Sjnvarpinu gr.

Hann segir m.a.

g skal viurkenna a g hef ekki veri mjg veikur fyrir framboi Besta hinga til, sj hr. En ef g hefi n veri a, er g smeykur um a ll hvt til a kjsa hann hefi veri alveg andarslitrunum eftir a hafa horft upp furulega slappa frammistu Jns Gnarr grkvldi.

Auvita geta menn ekki alltaf tt strleik, og auvita er Jn Gnarr ekki vanur a taka tt svona umrum, en mr er sama: stru- og hugaleysi sem einkenndi Jn geri a verkum a g skildi enn sur en ur hvaa erindi maurinn tti borgarstjrn Reykjavkur.

a var ekki honum neinn eldmur, engin stra, engin n hugmynd, engin n hugsun, og hann var ekki einu sinni fyndinn og hann var ekki svfinn, ekki prakkaralegur, ekki neitt.

Allir sem hafa bundi vonir vi a Jn Gnarr hefi eitthva ntt fram a fra stnuu flokkakerfi borgarinnar hljta a hafa ori fyrir afar djpum vonbrigum.

a var eiginlega hlf hrollvekjandi tilhugsun a tugsundir borgarba tluu a fara a fela atkvi sitt essum manni, sem hafi svo bersnilega ekkert fram a fra.

Mr fannst nnast mgandi a horfa upp etta hugmyndaleysi, andleysi, stefnuleysi etta var eins og brandari sem var genginn allt, alltof langt


Og brandarinn a essu sinni var allur kostna kjsenda; flokkakerfinu st engin gn af eim manni sem arna birtist. Allur vottur ess a essu framboi flist einhver n hugsun, n vinnubrg var gufaur upp.

Illugi eins og mr finnst hinsvegar a mlflutningur Reykjavkurframbosins s me gtum. ar hafi Baldvinn einn af fum komi vel t og veri me mtaar tillgur um lausnir og v er furulegt a etta frambo fi ekki meira fylgi.

En heild er etta frbr ttekt sem flk getur lesi hr.


mbl.is Gleymdi persnuskilrkjum
Tilkynna um vieigandi tengingu vi frtt

Kpavogsbar ekki eya "X" inu ykkar D og B

Undirritaur tlar a stula a v a niurstur liggi fyrr en ella Kpavogi me v a mta untitled snemma kjrsta a essu sinni.

Eins og eir sem hafa lesi etta blogg verur a X vi S hj undirrituum. Finnst a Samfylkingin Kpavogi hafa stai sig vel a benda sasta kjrtmabil hversu stjrn Kpavogsbjar hefur veri gegnsr af:

  • Einristibuum Gunnars
  • Verkefnum til vina og ttingja
  • Vanhugsuum skipulagsmlum
  • Greiasemi vi verktaka.
  • vnduum kvrunum sem hafa kosta okkur Kpavogsba milljara
  • Stri vi ba til a hjlpa verktkum og fjrfestum.

Eins tel g a Samfylkingin boi raunhfar agerir til a koma bnum upp r Kreppunni.

Elsku Kpavogsbar!

g veit a i eru ekki ll sammla mr varandi Samfylkinguna. Allt lagi en geri a a Kjsa n ekki flokka sem hafa komi okkur t skuldafen. Og sr lagi ekki flokk sem velur aftur oddvita sti mann sem hefur veri inn llum essu vafasmu mlum og hefur ekkert vitrnt lagt til essu bjarflagi! En a er mar Stefnsson. Kjsi Samfylkingu Vg, Lista Kpavogsba, Nstbesta flokkinn. Bara ekki eya "X" inu ykkar Sjlfstisflokk ea Framskn. au urfa fr og ar eru lka enn mar og Gunnar sem arf a halda utan Bjarstjrnar Kpavogs.


mbl.is Sveitarstjrnakosningar hafnar
Tilkynna um vieigandi tengingu vi frtt

kjlfar essarar frttar er rtt a vsa gta greiningu essu framboi

Illugi Jkulsson fjallar um frambo Besta flokksins blogginu snu sem og DV

ar segir hann m.a.

En auvita fer ekkert milli mla a upphafi var framboi tmt grn. Eiginlega bara prvatbrandari Jns Gnarr, ea ein eirra eins manns leiksninga sem hann hefur ur haldi ti. ekktust eirra er vitaskuld leikriti egar Jn Gnarr var traur en a gekk heillengi msum fjlmilum og um var um tma leiki af heilmiklum sannfringarkrafti af hfundinum og eina leikaranum.

Honum tkst (eins og n) a tvega sr aukaleikara sem afvitandi tku tt grninu me v a fjalla af mikilli alvru um hina nfundnu tr hans og merkingu hennar.


etta leikrit hafi hins vegar ann galla a minnsta kosti fyrir ara en Jn Gnarr sjlfan - a a vantai eiginlega pnsi, a fjarai bara hgt og rlega t n ess a horfendur fengju miki fyrir sn sinn.

Fyrir etta nja leikrit var Jn hins vegar binn a tryggja sr pnsi fyrirfram a er a segja kosningarnar. r yru sjlfkrafa hpnktur leikritsins Jn Gnarr fer frambo.

Leikriti, sem mr skilst a hafi veri kvikmynda alveg fr upphafi, tti lklega a vera einskonar skemmtimynd um einfeldninginn sem dettur vnt inn plitk eins konar slensk tgfa af Mr.Smith Goes to Washington.

Nema hva einfeldningur Jns Gnarr tti ekki a vera vammlaus og prur sktaforingi og bleygur barttumaur gegn spillingu og hrsni, heldur vert mti ur og uppvgur a taka sjlfur tt spillingunni bleygur bitlingagosi ef annig m a ori komast.

etta var frbr hugmynd og hefi geta ori og getur auvita enn ori strkostleg deila samflag okkar og stjrnml, ar sem sibt eftir spillingartmann er til dmis flgin v a Sjlfstisflokkurinn ykist hafa gert upp vi Hruni me v a kjsa sr formann, sem var kafi allskonar Vafningum me eim sem n ltur t fyrir a hafi veri einhverjir forskmmuustu rjtar trsarinnar.

Og sar:

FJGURRA RA LANGUR BRANDARI


annig virist upphaflegur brandari Jns Gnarr um a vera eitthva allt anna en byrjun rtt eins og flakk Jesha fr Nasaret um sveitir Galleu og rabb hans vi fylgismenn sna var a htimbruum trarbrgum, og hann sjlfur a gui sem hann hefi alveg reianlega sjlfur tali argasta gulast.

Tiltlulega beinskeytt grn um spillingu og hallrislega orru stjrnmlamanna er ori a ansi okukenndum hugmyndum um ntt lf, nja tma og minna sjnvarpsglp.

Og pnsi, sem kosningarnar morgun ttu a vera, virast n bara vera lok fyrsta tti leikurinn stefnir a vera a minnsta kosti fjgurra ra langur.


Kannski verur etta samfelld glei, og kannski a glsta upphaf splnkunjum degi sem margir virast vonast eftir. Ja, a gti fari svo, auvita vona g a, en g ver a viurkenna a g efast.

En endilega lesa essa frslu Illuga hn heitir:JN GNARR ER BARA ALVEG EINS OG JESS!


mbl.is Besti flokkurinn fr 7 borgarfulltra samkvmt knnun
Tilkynna um vieigandi tengingu vi frtt

Frbr tindi r Kpavogi

Loksins loksins er tlit fyrir a Kpavogur fi njan meirihluta. a vekur reyndar furu a 9% Kpavogsba vilji hafa mar Stefnsson fram. Snist a 4 maur sjlfstismanna s tpur og v arf minn flokkur ekki a bta vi sig nema 3% til a vera strsti flokkur Kpavogs me 4 menn og gti mynda meirihluta me Vg og Lista Kpavogba. Sem og a Hjlmar Hjlmarsson held g a innst inni s flagshyggjumaur. Bau hann sig ekki fram fyrir Borgarahreyfinguna?

knnun kopavogur
Myndaf www.visir.is

Svona var t.d. staan Kpavogi rtt fyrir kosningar 2006

Innlent | mbl.is | 23.5.2006 | 18:50

Sjlfstisflokkurinn fr hreinan meirihluta Kpavogi samkvmt nrri knnun

Samkvmt nrri knnun Flagsvsindastofnunar fyrir NFS frttastina, fylgi stjrnmlaflokka fyrir sveitastjrnarkosningar Kpavogi, myndi Sjlfstisflokkurinn lklega rtt n hreinum meirihluta atkva, fengi sex bjarfulltra en Samfylkingin btir einnig vi sig fylgi. Flosi Eirksson myndi n sti bjarstjrn. Framsknarflokkurinn mlist me 11,7%, en var me 27,9% seinustu sveitastjrnarkosningum. Vinstri-grnir f tp 7%. Sjlfstisflokkurinn er me 46,8% fylgi og Samfylkingin 34,7%.


mbl.is Meirihlutinn fallinn Kpavogi
Tilkynna um vieigandi tengingu vi frtt

Spurning varandi essa knnun

Hva er tt vi me?:

tttakendur knnuninni voru 517 og lstu 61,9% yfir stuningi vi einhvern flokk, en arir voru kvenir, tla a skila auu ea vildu ekki svara. Spurt var: Hvaa flokk ea frambo mundir kjsa ef borgarstjrnarkosningar fru fram dag?

.e." tttakendur" var etta einhver kveinn hpur sem var spurur? Var etta eir sem svruu? Og af hverju hvoru a 517 spurir? Er etta hluti af strra rtaki? Ea var rtaki 517? Og ef a rtaki var 517 af hverju er s tala valin?

Og enn eru 38% sem eru ekki bin a taka kvrun ea vilja ekki svara!

Finnst vanta frekar tskrigar essu? Maur arf a vita rtaki, hvort a etta s flk af einhverjum pstlista ea hva.


mbl.is Miki forskot Besta flokksins
Tilkynna um vieigandi tengingu vi frtt

Nsta sa

Höfundur

Magnús Helgi Björgvinsson
Magnús Helgi Björgvinsson

Skoðanir Magga um menn og málefni í fréttunum. maggihb@gmail.com Athuga að þetta eru mínar skoðanir og þið megið bara hafa ykkar hentisemi, því ég er að nota mína.

Sept. 2017
S M M F F L
          1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 29 30

Twitter

Teljari

joomla visitor

Twitter

Tenging vi twitter

Um bloggi

Vettvangur Magga

Innskrning

Ath. Vinsamlegast kveiki Javascript til a hefja innskrningu.

Hafu samband